Course Nurse da Ungozoma: Duk Abinda Kuna Bukata Ku Sani

Idan kuna sha'awar yin aiki tare da tsofaffi da masu haihuwa, Koyarwar Nurse da ungozoma ta dace da ku. An tsara wannan kwas don koyar da ɗalibai yadda za su kula da tsofaffin marasa lafiya, haihuwa da kuma kula da lafiya yayin daukar ciki. Har ila yau, yana samuwa akan layi don ku iya kammala karatun ku a kan ku.

Fa'idodin Nurse na Taimako da Darasi na ungozoma

 • Ingantattun Matsakaicin Gamsar da Mara lafiya:

Marasa lafiya waɗanda suka sami kulawa daga wanda ya kammala karatun digiri na ANM yawanci sun gamsu da matakin kulawar da suke samu. Wannan gaskiya ne musamman idan an horar da wanda ya kammala karatun na ANM don ba da kulawar mara lafiya a wani yanki na musamman.

 • Ingantattun Albashi/Amfani:

Idan kun gama cancanta ma'aikaciyar jinya da ungozoma shirin, za ku iya samun mafi kyawun albashi da fa'idodi fiye da idan kuna da difloma ko digiri na aboki kawai. Wannan shi ne saboda yawancin ma'aikata suna kallon horo na yau da kullun a matsayin sun fi cancantar yin aikin daidai.

 • Ƙarfafa Motsin Sana'a:

Yawancin mataimakan da suka kammala horon da ake buƙata sun ci gaba don zama mataimakan ma'aikatan jinya (CNA) ko masu aikin jinya masu lasisi (LPN). Wannan shi ne saboda gaskiyar cewa masu taimakawa suna da takaddun shaida a wani yanki na aikin jinya da kuma kwarewa aiki tare da marasa lafiya a cikin saitunan marasa lafiya da na waje. Saboda haka, an shirya su da kyau don ci gaba da ayyukan jinya.

 • Ingantacciyar Kulawar Mara lafiya.

Kwararren ma'aikacin jinya da ungozoma suna iya ba da kyakkyawar kulawar haƙuri fiye da mara jinya ko mara ungozoma saboda suna da ilimi, ƙwarewa, da gogewa waɗanda suka zo daga shekaru na horo.

 • Babban Amincewa a Matsayin Ma'aikatan jinya da ungozoma:

Bayan kammala karatun ma'aikaciyar jinya da ungozoma, ma'aikatan jinya da ungozoma za su sami babban kwarin gwiwa kan aikin reno da ungozoma wanda zai iya haifar da karuwar aiki da gamsuwa a cikin aikinsu.

Karanta kuma: Babban Tambayar Yau: Wace Kasa ce Mafi Kyau ga MBBS?

Abubuwan Bukatun Da Aka Cancanta don Nazarin Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararru da Ƙwararru

Don samun cancantar yin karatun ma'aikaciyar jinya da ungozoma, dole ne ku cika waɗannan buƙatu:

 • Dole ne ku zama mazaunin Amurka ko Kanada.
 • Dole ne ku sami takardar shaidar sakandare ko makamancin haka.
 • Dole ne ku kasance shekaru 18 ko tsufa.
 • Dole ne ba za ku sami wani hukunci na laifi ba.
 • Dole ne ku kasance ba ku da wani yanayi na likita wanda zai hana ku yin ayyukan jinya.

Ana Bayar Darussan Digiri na Farko a Koyarwar Ma'aikatan jinya da ungozoma

Kwas din ma'aikacin jinya da ungozoma a kwalejin al'umma ita ce hanya mafi dacewa don farawa a wannan fannin. Wannan shirin zai koya muku duka game da ma'aikaciyar jinya da aikin ungozoma, gami da kula da haƙuri, ƙwarewa, da aminci. Waɗannan kwasa-kwasan karatun digiri ne, kamar:

 • Anatomy da Physiology for Nurses (ANP)
 • Aikin jinya II
 • Advanced Professional Nurse Practice (APNP)
 • Jagorancin ungozoma (MLD)
 • Theory of Nursing and Midwifery Care (TONAC)
 • Masters a Nursing (MSN)
 • Doctor na Nursing Practice (DNP)

Ana Bayar Darussan Digiri na Digiri a Ma'aikatan jinya da ungozoma

Idan kuna neman haɓaka ilimin ku a matsayin ma'aikaciyar jinya ko ungozoma, akwai kwasa-kwasan karatun digiri iri-iri. Ga kadan daga cikin shahararrun mutane:

 • Diploma na Digiri a Nursing da Midwifery (PDN):

Kwas ne na shekaru biyu wanda ke baiwa ɗalibai damar haɓaka ƙwarewar aikin jinya da ungozoma. Kwas ɗin ya ƙunshi nau'o'i akan ka'idar, aiki da bincike, waɗanda ke ba wa ɗalibai ilimi da ƙwarewar da suke buƙata don yin aiki a matsayin ƙwararrun ma'aikacin jinya ko ungozoma.

 • Takaddun Digiri na Digiri na Aiyukan Kimiyya a Ma'aikatan jinya da ungozoma (PCASNM)

Kwas ɗin na shekaru uku yana ba wa ɗalibai tushen ka'idar da suke buƙata don yin aiki a matsayin ƙwararrun ma'aikatan jinya ko ungozoma. Kwas ɗin ya haɗa da kayayyaki akan ka'idar reno, aiki da bincike, kulawar haƙuri, sadarwa, da jagoranci.

 • Jagoran Ayyukan Ma'aikatan Jiyya (MNP):

Shiri ne na shekaru hudu wanda ke shirya ma'aikatan jinya don matsayi a cikin kulawar farko kai tsaye, saitunan asibiti na gabaɗaya, da ayyukan kiwon lafiyar al'umma. MNP tana haɗa koyon aji tare da gogewa na asibiti don taimakawa waɗanda suka kammala karatun su zama ƙwararrun ƙwararrun waɗanda zasu iya haɗawa da sauri cikin ayyukan jinya daban-daban.

Karanta kuma: Abin da za a yi Bayan MBBS: Mafi kyawun Ayyuka 10 don MBBS Graduates

Mafi kyawun Jami'o'i don Nazarin Ma'aikatan jinya da Darasi na ungozoma

 1. Jami'ar Edinburgh:

Jami'ar Edinburgh ta sami karbuwa a duniya don ƙwararrunta a fannin kiwon lafiya da ilimi. Yana ba da babbar ma'aikaciyar jinya da kuma aikin ungozoma wanda Hukumar Kula da Ma'aikatan jinya ta Scottish Intercollegiate (SINC) ta amince da ita.

 1. Jami'ar Nottingham:

Jami'ar Nottingham tana ɗaya daga cikin manyan jami'o'in Ingila waɗanda ke da ƙwararrun ilimin likitanci da na kiwon lafiya. Yana ba da kwas na ma'aikacin jinya da ungozoma wanda Royal College of Nursing (RCN) ta amince dashi.

 1. King's College London:

King's College London na ɗaya daga cikin manyan cibiyoyin ladabtarwa da yawa na Burtaniya da ke da alaƙa mai ƙarfi ga magani da kula da lafiya. Yana ba da kwas na ma'aikaciyar jinya da ungozoma wacce Hukumar Kula da Ma'aikatan Jiyya da Ungozoma (NMC) ta amince da ita.

 1. Jami'ar Glasgow:

Jami'ar Glasgow ta kasance a cikin manyan jami'o'i 100 a duniya don ingancin bincike ta Quacquarelli Symonds Ltd. Yana ba da ma'aikacin jinya da ungozoma wanda Cibiyar Nazarin Nursing ta Biritaniya (BAN) ta amince da shi.

 1. Jami'ar Liverpool:

Wannan jami'a tana ba da ma'aikatan jinya na shekaru 2 da kuma karatun ungozoma, wanda Hukumar Kula da Ma'aikatan jinya da ungozoma ta Biritaniya ta amince da su. Kwas ɗin ya ƙunshi nau'o'i akan ka'ida da aiki, lafiyar jama'a, ilimin cututtuka, kula da kulawa, da jagoranci.

Karanta kuma: An Bayyana Tsawon Karatun MBBS ga kowace Kasa

Matsakaicin Albashi na Ma'aikatan Agaji da Ungozoma

Matsakaicin albashi na ma'aikaciyar jinya da ungozoma shine £22,000. Wannan albashin farawa ne mai kyau, amma yawan ƙwarewar da kuke da ita da cancantar ku na iya shafar albashin da kuke karɓa. Ma'aikatan jinya da ungozoma yawanci suna aiki a asibitoci, gidajen kulawa ko ayyuka masu zaman kansu.

Ma'aikatan jinya na mata da ungozoma galibi suna aiki tare da ma'aikatan jinya masu rijista wajen ba da kulawa ga marasa lafiya. Suna iya ɗaukar nauyin kula da marasa lafiya yayin zamansu a asibiti, taimakawa wajen ba su ilimin motsa jiki ko ilimin motsa jiki, ba da kulawar jinya a cikin gidan kulawa, ko taimakawa tare da tsara fitarwa.

Tambayoyin da

Tambaya: Zan iya yin karatu na ɗan lokaci?

A: Ee, zaku iya yin karatu na ɗan lokaci idan kun sami damar ƙaddamar da cikakkun kwanaki uku a kowane mako yayin lokacin lokacin. Koyaya, wasu darussan na iya buƙatar ku halarci duk zaman.

Tambaya: Akwai mafi ƙarancin shekarun da ake bukata?

A: Babu mafi ƙarancin shekarun da ake buƙata don masu nema, amma 'yan takarar dole ne su kasance shekaru 18 ko sama da haka lokacin da suka fara shirin.

Tambaya: Nawa ne kudin koyarwa?

A: Kudin koyarwa ya bambanta dangane da takamaiman kwas ɗin da kuka zaɓa, amma yawancin shirye-shiryen za su kashe kusan $ 5,000 kowace shekara.

shafi Articles

Samun shiga

12,158FansKamar
51FollowersFollow
328FollowersFollow

Bugawa Posts